Kết quả sau hơn 01 tháng triển khai các Tổ công tác đặc biệt
An toàn giao thông
an-ninh-trat-tu/an-toan-giao-thong
Tăng cường kiểm tra nồng độ cồn trên các tuyến giao thông toàn tỉnh Theo đánh giá của Phòng CSGT, Công an tỉnh Kon Tum, sau hơn 1 tháng đưa vào hoạt động các tổ công tác đặc biệt, các vi phạm giao thông đã giảm, ý thức của người dân được nâng cao rõ rệt. Tại các tuyến giao thông trọng điểm, người dân đã có ý thức chấp hành các quy định về trật tự giao thông hơn, các trường hợp sử dụng rượu bia ...