Tặng nhà tình thương cho các hộ dân khó khăn trên địa bàn xã Hiếu, huyện Kon Plông
Sáng ngày 30/3/2024, tại Hội trường UBND xã Hiếu, huyện Kon Plông, tỉnh Kon Tum, Công an tỉnh Kon Tum và Công an tỉnh Bình Dương phối hợp tổ chức trao tặng nhà tình thương và quà cho các hộ dân có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn xã.
Tham dự buổi lễ trao tặng có đại diện lãnh đạo các đơn vị thuộc Công an tỉnh Bình Dương; đại diện lãnh đạo Phòng Tham mưu, Công an tỉnh Kon Tum; đại diện Ủy ban nhân dân huyện Kon Plông; đại diện lãnh đạo Công an huyện Kon Plông, Ủy ban nhân dân xã Hiếu, Công an xã Hiếu và hơn 100 hộ dân có hoàn cảnh khó khăn được nhận quà trên địa bàn.
Từ nguồn kinh phí do Công an tỉnh Bình Dương và Công ty Cổ phần tập đoàn Địa ốc Kim Doanh (Bình Dương) tài trợ, tại buổi lễ, Công an tỉnh Bình Dương đã trao tặng 02 căn nhà tình thương tổng trị giá 200 triệu đồng cho 02 hộ dân thuộc diện gia đình chính sách trên địa bàn xã; đồng thời, trao tặng 100 suất quà tổng trị giá 43 triệu đồng cho các hộ dân có hoàn cảnh khó khăn.
Công an tỉnh Bình Dương trao tặng bảng tượng trưng 02 căn nhà tình thương cho các hộ dân có hoàn cảnh khó khăn
Trao tặng 100 suất quà cho các hộ dân có hoàn cảnh khó khăn
Phát biểu tại buổi lễ trao tặng, đại diện Công an tỉnh Bình Dương cho biết được sự quan tâm chỉ đạo của Lãnh đạo Công an tỉnh Bình Dương, sự phối hợp của Công an tỉnh Kon Tum và sự chung tay góp sức của Công ty Cổ phần tập đoàn Địa ốc Kim Oanh, 02 căn nhà tình thương và 100 suất quà được trao tặng là sự sẻ chia với hoàn cảnh khó khăn của các hộ dân trên địa bàn xã Hiếu; mong rằng với sự hỗ trợ này sẽ góp phần giúp các hộ dân có thêm động lực vươn lên chăm lo lao động sản xuất, từng bước cải thiện cuộc sống ấm no, đầy đủ hơn.
Các đơn vị tham dự lễ trao tặng chụp ảnh lưu niệm
Sau buổi lễ trao tặng, các đơn vị đã trực tiếp tham quan, khảo sát, thăm 02 căn nhà tình thương đang được xây dựng.